qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
โจทย์ปัญหา
solution-image
ดินสอ $6$ แท่ง ราคา 15 บาท ถ้าหน่อยซื้อดินสอ $24669$ แท่ง ต้องจ่ายเงินกี่บาท
ประถม
คณิตศาสตร์
จำนวนการค้นหา: 224
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - ตั้ม
answer-reply-image
answer-user-profile-image
นักเรียน
ครูครับ
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - ตั้ม
ครับ
answer-user-profile-image
นักเรียน
ครูที่ร.รผมให้ทำแบบนี้ครับเดี๋ยวถ่ายรูปก่อนครับ
answer-reply-image
ประมานนี้ครับ
ขอเป็นคำตอบแบบนี้ได้ไหมครับ
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - ตั้ม
เคร
answer-user-profile-image
นักเรียน
ขอบคุณครับ
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - ตั้ม
answer-reply-image
answer-user-profile-image
นักเรียน
เริ่มตรงไหนครับ
ล่างขึ้นบนใช่ไหมครับ
อีกสองข้อได้ไหมครับ(ตอบผมหน่อย)
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - ตั้ม
ใช่ครับ
อีก 2 ข้อมันผิดกฎครับ
ขอโทษทีครับ
กดปรเมินด้วยนะครับ
answer-user-profile-image
นักเรียน
ครับ
ขอบคุณครับที่ให้คำตอบ
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda