qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
โจทย์ปัญหา
solution-image
$20$ บาท จากนั้นเขาจัดขนม 4. ฐากูรซื้อขนมมาสองชนิด ชนิดที่หนึ่งราคาถุงละ $30$ บาท ชนิดที่สองราคาถุงละ เมื่อขายหมดได้กำไร $360$ บาท สองชนิดนี้แบ่งใส่ถุงในอัตราส่วนโดยน้ำหนัก $1:4$ แล้วขายราคาถุงละ $40$ ถ้าขนมที่ซื้อมาและขนมที่ขายไปหนักเท่ากันทุกถุง อยากทราบว่าฐากูรซบื้อาขท นมชนิดที่หนึ่งและชนิดที่สองมา อย่างละกี่ถุง
มัธยมต้น
คณิตศาสตร์
จำนวนการค้นหา: 123
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - NuchSC
answer-reply-image
answer-user-profile-image
นักเรียน
ขอบคุณมากนะคะ
?
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda
โจทย์ปัญหาที่คล้ายกัน