qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
โจทย์ปัญหา
solution-image
6 น้ำดื่ม $12$ ขวด ราคา $65$ บาท แดนจ่ายเงินซื้อนำดื่ม $195$ บาท จะได้น้ำดื่มกี่ขวด
ประถม
คณิตศาสตร์
จำนวนการค้นหา: 398
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - Namwan
answer-reply-image
answer-user-profile-image
นักเรียน
ครูคะข้อนี้ทำอย่างไรคะ
อุ้มถักผ้าเช็ดหน้า 3 ผืนใช้เวลา 2 วัน ถ้าอุ้มถักผ้าเช็ดหน้า 9 ผืน จะใช้เวลากี่วัน
หนูอยากให้ครูตอบหนูค่ะเพราะว่าหนูจะได้ส่งวันพรุ่งนี้ค่ะ
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda