qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
โจทย์ปัญหา
solution-image
แบบฝึกทักษะที่ $2.3$ คำชี้แจง ให้นักเรียนแสดงวิธีทำ โดยใช้บัญญัติไตรยางค์ ผ้า $4$ เมตร ราคา $100$ บาท ถ้าซื้อผ้า $9$ เมตร จะต้องจ่ายเงินกี่บาท วิธีทำ ผ้า เมตร ถ้า เมตร รรราาาคคคา า า บบบาาาท ท ท ผ้า เมตร น. จะต้องจ่ายเงิน ตอบ บาท บาท $\bar{2} $ มะนาว $20$ ผล ราคา 25 บาท ซื้อมะนาว $10$ บาท จะได้มะนาวกี่ผล วิธีทำ มีเงิน ซื้อมะนาวได้ $2$ มีเงิน $1$ บบบาาาท ท ท ซื้อมะนาวได้ ผล มีเงิน ซื้อมะนาวได้ . จะได้มะนาว ผล ตอบ ผล $3$ สินสอราคาโหลละ $90$ บาท ถ้าต้องการซื้อดินสอ $4$ แท่ง จะต้องจ่ายเงินเท่าไร วิธีทำ $4$ หนังสือ $6$ เล่ม ราคา $500$ บาท ซื้อหนังสือ $1000$ บาท จะได้หนังสือที่เล่ม วิธีทำ
ประถม
คณิตศาสตร์
จำนวนการค้นหา: 105
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - Nootnart
answer-reply-image
answer-user-profile-image
นักเรียน
ถามอีกได้ไหมคะ
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - Nootnart
ถ้าตอบได้จะตอบนะคะ
answer-user-profile-image
นักเรียน
answer-reply-image
answer-reply-image
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - Nootnart
มันคิดแบบเดิมเลยค่ะ
answer-user-profile-image
นักเรียน
อ๋อค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda
โจทย์ปัญหาที่คล้ายกัน