qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
โจทย์ปัญหา
solution-image
ปาภาขายมะม่วงโดยบรรจุมะม่วงใส่กล่อง $8$ กล่อง กล่องละเท่า ๆ กัน ใช้มะม่วง $96$ ผล ถ้าลูกค้าซื้อมะม่วง $3$ กล่อง จะได้มะม่วงกี่ผล $2∠$ $a∠$ $a4$ องใช้น้ำมันไป $4O$ ลิตร
ประถม
คณิตศาสตร์
จำนวนการค้นหา: 211
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - ตั้ม
answer-reply-image
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda
โจทย์ปัญหาที่คล้ายกัน