qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
โจทย์ปัญหา
solution-image
น้ำมลไม้ $4$ ขวด ราคา $42$ บาท ถ้าซื้อน้ำผลไม้ $10$ ขวด จะต้องจ่ายเงินเท่าใด น้ำผลไม้ $4$ ขวด ราคา $48$ บาท $4$ น้ำผลไม้ $1$ ขวด ราคา $8$ $l0.3$ บาท น้ำผลไม้ $10$ ขวด $5$ ราคา บาท
ประถม
คณิตศาสตร์
จำนวนการค้นหา: 130
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - Fff
answer-reply-image
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda
โจทย์ปัญหาที่คล้ายกัน
search-thumbnail-8ใจจจบาาานนนรา2ค81า4 ใใใบบบ รรราาาคคคาาา \square บบบาาาททท
แบบฝึกทักษะที่ 2.2 $s\left(u803373$ คำี้แจง ให้นักเรียนเติมคำตอบลงในช่องว่าง 1. จาน $25$ บาท ถ้าซื้อจาน 24 ใบ เป็นเงินเท่าใด 8 ใจจจบ าาาน น น รา2ค8 1 า 4 ใใใบ บ บ รรราาาคคคา า า $\square $ บบบาาาท ท ท อุ้มถักผ้าเช็ดหน้า 3 ผืน ใช้เวลา $2$ วัน ถ้าอุ้มถักผ้าเช็ดหน้า 9 ผืนจะใช้เวลา (2. กี่วัน อุ้มถักผ้าเช็ดหน้า $3$ ผืน ใช้เวลา วัน อุ้มถักผ้าเช็ดหน้า $1$ ผืน ใช้เวลา วัน อุ้มถักผ้าเช็ดหน้า $9$ ผืน ใช้เวลา วัน $3$ น้ำผลไม้ 4 ขวด ราคา $42$ บาท ถ้าซื้อน้ำผลไม้ 10 ขวด จะต้องจ่ายเงินเท่าใด น้ำผลไม้ 4 ขวด ราคา น้ำผลไม้ 1 ขวด ราคา $\bar{\square } $ บบบาาาท ท ท น้ำผลไม้ $10$ ขวด ราคา $4$ คนงาน $28$ คน กินข้าว $36$ ลิตร ถ้ามีข้าวสาร $27$ ลิตร จะเลี้ยงคนงาน ได้กี่คน ข้าวสาร $36$ ลิตร เลี้ยงคนงานได้ ข้าวสาร 1 ลิตร เลี้ยงคนงานได้ คคน น ข้าวสาร $27$ ลิตร เลี้ยงคนงานได้ คน
ประถม
คณิตศาสตร์