qanda-logo
search-icon
เครื่องหมาย
apple-logo
google-play-logo
โจทย์ปัญหา
solution-image
". ขนมปังลูกเกดราคาชิ้นละ $8$ บาท และขนมปังไส้ครีมราคาชิ้นละ $12$ บาท นิดซื้อขนมปังสองชนิดนี้ โดยซื้อขนมปังลูกเกดมากกว่าขนมปังไส้ครีม $2$ ชิ้น และนิดจ่ายเงินค่าขนมปังทั้งหม จังหมด $296$ บาท นิดซื้อขนมปังไส้ครีมกี่ชิ้น
มัธยมต้น
คณิตศาสตร์
วิธีการแก้ปัญหา
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - tuk
answer-reply-image
answer-user-profile-image
นักเรียน
ขอบคุณค่ะ
answer-user-profile-image
คุณครู Qanda - tuk
ประเมินให้ด้วยนะครับ
answer-user-profile-image
นักเรียน
พี่คือมันทำให้เป็นสมการเชิงเส้นตัวแปรเดียวอะค่ะ ที่พี่ทำถูกแล้วใช่ไหมคะ
ยังไม่เข้าใจใช่ไหม?
ถามคำถามกับครู Qanda
โจทย์ปัญหาที่คล้ายกัน